OceanBank tiếp tục bán đấu giá khoản nợ của công ty CP Xây dựng và phát triển đô thị

00:57 | 26/06/2022
Đây là lần thứ 4 OceanBank rao bán khoản nợ của công ty CP Xây dựng và phát triển đô thị, chủ đầu tư Dự án đầu tư xây dựng sân golf Đầm Vạc và Khu biệt thự nhà vườn Mậu Lâm Đầm Vạc ở Vĩnh Phúc (CUD) và mức đấu giá lần này giảm hơn 110 tỷ đồng so với lần đầu rao bán vào cuối tháng 3.

Ngân hàng TNHH MTV Đại Dương (OceanBank) vừa tiếp tục thông báo bán đấu giá khoản nợ hơn 800 tỷ đồng của Công ty cổ phần Xây dựng và Phát triển Đô thị (CUD) với giá khởi điểm là 692,7 tỷ đồng. Theo đó, khoản nợ xấu của CUD tại OceanBank phát sinh theo hợp đồng tín dụng từ tháng 8/2007, và tổng dư nợ tạm tính đến hết ngày 7/4 là hơn 807,9 tỷ đồng, trong đó nợ gốc chiếm 229,8 tỷ đồng, còn lại là tổng tiền lãi và tiền phạt.

Được biết, đây là lần thứ 4 OceanBank rao bán khoản nợ của CUD và mức đấu giá lần này giảm hơn 110 tỷ đồng so với lần đầu rao bán vào cuối tháng 3.

OceanBank tiếp tục bán đấu giá khoản nợ của công ty CP Xây dựng và phát triển đô thị

OceanBank tiếp tục bán đấu giá khoản nợ của Công ty CP Xây dựng và phát triển đô thị.

Theo thông báo của OceanBank, tài sản bảo đảm cho khoản nợ là toàn bộ tài sản gắn liền với hơn 50 ha đất thuộc quyền sử dụng của CUD trong thời hạn đến ngày 3/2/2054 tại xã Thanh Trù, thị xã Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc. Tài sản gắn liền đất gồm các tài sản đã và đang hoặc sẽ hình thành trong tương lai, bao gồm sân golf, công trình câu lạc bộ, công trình khách sạn 5 sao, hệ thống giao thông nội bộ, bãi đỗ xe, khu bảo dưỡng sân golf, các công trình phụ trợ khác,…

Đáng chú ý, khu đất nói trên được UBND tỉnh Vĩnh Phúc chấp thuận đầu tư xây dựng dự án sân golf Đầm Vạc và khu biệt thự, nhà vườn Mậu Lâm Đầm Vạc, thị xã Vĩnh Yên từ năm 2014 và phê duyệt điều chỉnh quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/2.000 sân golf và khu biệt thự, nhà vườn Mậu Lâm Đầm Vạc, thành phố Vĩnh Yên (lần 1) năm 2013. CUD là chủ đầu tư dự án đầu tư xây dựng sân golf Đầm Vạc và khu biệt thự nhà vườn Mậu Lâm Đầm Vạc, tỉnh Vĩnh Phúc.

PV

Nguồn Doanh nghiệp và Hội nhập

Nguồn:  - 

Tin cùng chuyên mục

Thị trường chứng khoán Việt Nam vừa xuất hiện cột mốc vốn hóa chưa từng có, trong bối cảnh một cổ phiếu vốn hóa lớn tăng gần 30% chỉ sau khoảng hai tu..
08:25 | 06/09/2026
Thương hiệu cho biết đây là bước chuyển để tiếp tục hành trình tại những cửa hàng mới, hiện đại hơn ngay khu vực trung tâm Hà Nội.
10:45 | 05/09/2026
VietnamPlas 2026 — Triển lãm Quốc tế về Máy móc Thiết bị ngành Công nghiệp Nhựa & Cao su tại Việt Nam — sẽ diễn ra từ ngày 9 đến 12 tháng 9 năm 2026 t..
09:51 | 04/09/2026
Hàng tiêu dùng Việt đang đối mặt sức ép ngày càng lớn, khi các thị trường quốc tế liên tục nâng yêu cầu về tiêu chuẩn xanh, truy xuất nguồn gốc, quy t..
09:41 | 04/09/2026
Đại Quang Minh dự kiến phát hành riêng lẻ 1.000 tỷ đồng trái phiếu kỳ hạn 3 năm, lãi suất cố định 11%/năm. Lô trái phiếu được bảo đảm bằng gần 165 tri..
09:16 | 04/09/2026
Trong khi nhiều lãnh đạo doanh nghiệp nhận mức lương, thưởng và thù lao lên tới hàng tỷ đồng trong nửa đầu năm 2026, một số Chủ tịch, Phó Chủ tịch và ..
06:33 | 04/09/2026
Cột mốc 500 tỷ USD xuất khẩu cùng tổng vốn đầu tư 24 tỷ USD không chỉ khẳng định vị thế "thủ phủ" sản xuất toàn cầu của Samsung tại Việt Nam, mà còn c..
14:11 | 03/09/2026
Nhân dịp Quốc khánh 2.9, Công ty Xi măng Long Sơn trân trọng gửi lời chúc mừng tới toàn thể nhân dân Việt Nam, đồng thời bày tỏ niềm tự hào khi được g..
17:46 | 02/09/2026
(SKTE) - Không chỉ góp phần tạo nên hình dáng và độ bền của công trình, vật liệu xây dựng còn âm thầm tác động đến ánh sáng, nhiệt độ, tiếng ồn, sự an..
13:46 | 02/09/2026
Ngày 1/9, ông John Ternus chính thức tiếp quản vị trí Giám đốc điều hành (CEO) Apple, khép lại nhiệm kỳ 15 năm của ông Tim Cook - giai đoạn mà vốn hóa..
11:58 | 02/09/2026

 

Giấy phép hoạt động Số 03 /GP - TTĐT
Sở TTTT Hải Phòng cấp ngày 06 /5 /2021

BAN BIÊN TẬP - HÀNH CHÍNH & TRỊ SỰ
Chịu trách nhiệm: Ông Nguyễn Việt Thắng
Trụ sở 47/384 Lạch Tray-phường Gia Viên
TP. Hải Phòng-M
arketnews.vn@gmail.com
 SĐT: 0905 41 42 41 Hotline: 096 222 4456

icon facebook   icon-zalo   icon youtube   www.tiktok.com/@thitruongvietnam.vn   Chung nhan Tin Nhiem Mang

Vận hành bởi Công ty TNHH Bản tin Thị trường Việt Nam
icon up